యుకె బడ్జెట్ 2020: ‘భారీ’ పెట్టుబడులలో గిగాబిట్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ కోసం b 5 బిలియన్లు

యుకె బడ్జెట్ 2020: ‘భారీ’ పెట్టుబడులలో గిగాబిట్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ కోసం b 5 బిలియన్లు

ప్రపంచ అనిశ్చితుల సమయంలో యుకె ఆర్థిక వ్యవస్థను పెంచడానికి రూపొందించిన “భారీ” బడ్జెట్‌లో బ్రిటిష్ ఛాన్సలర్ రిషి సునక్ గిగాబిట్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ కోసం 5 బిలియన్ డాలర్లు హామీ ఇచ్చారు.

తాజా బడ్జెట్ ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో ఛాన్సలర్‌గా నియమితులైన తరువాత సునక్ చేసిన మొదటిది మరియు యుకె EU ను విడిచిపెట్టిన తరువాత మొదటిది. ఇది ఎల్లప్పుడూ చాలా దృష్టిని ఆకర్షించబోతోంది, కానీ కరోనావైరస్ వ్యాప్తి మరియు ప్రపంచ ఆర్థిక వ్యవస్థపై దాని ప్రభావం తరువాత.

ఆండ్రూ డంకన్, భాగస్వామి మరియు యుకె హెడ్, ఇన్ఫోసిస్ కన్సల్టింగ్, వ్యాఖ్యలు:

“ఛాన్సలర్ ఆవిష్కరణలో పెట్టుబడులు పెట్టడం చాలా ఉపశమనం కలిగించింది – ముఖ్యంగా కరోనావైరస్ ప్రభుత్వ నగదులో ఎక్కువ భాగాన్ని కోరుతుంది. యుకె ఆర్‌అండ్‌డిలో భారీ పెట్టుబడులు, మరియు తరువాతి తరం బ్రాడ్‌బ్యాండ్ కోసం 5 బిలియన్ డాలర్ల వాగ్దానం మరియు 4 జి కవరేజీని విస్తరించడం, ప్రభుత్వం తన డబ్బును నోరున్న చోట ఉంచుతున్నదని మరియు బ్రిటన్ డిజిటల్ నాయకుడిగా మారడానికి సిద్ధంగా ఉందని చూపిస్తుంది.

అనేక ఇటీవలి ప్రకటనలు – AI మరియు ఆటోమేషన్-ప్రారంభించబడిన NHS లేదా AI మరియు డిజిటల్ నైపుణ్యాల కోసం మిలియన్లు – ‘ఆకాశంలో పై’ అని విమర్శించబడ్డాయి. ఇప్పుడు, అవి మరింత సాధ్యమే అనిపిస్తుంది. ”

గత ఏడాది ఎన్నికల తరువాత ప్రధాని బోరిస్ జాన్సన్ తన అంగీకార ప్రసంగంలో డౌనింగ్ స్ట్రీట్ మెట్లపై చేసిన కీలక ప్రతిజ్ఞలలో ఒకటి UK అంతటా గిగాబిట్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్‌ను అందించడం.

2025 నాటికి UK అంతటా సమర్థవంతమైన నెట్‌వర్క్‌లను వ్యాప్తి చేయడంలో సహాయపడతానని జాన్సన్ యొక్క గిగాబిట్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ ఆశయాలకు ఛాన్సలర్ సునక్ £ 5 బిలియన్లతో మద్దతు ఇస్తున్నారు.

అటువంటి పెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థ కోసం, UK యొక్క బ్రాడ్‌బ్యాండ్ వేగం ఎల్లప్పుడూ ఇబ్బందికరంగా ఉంటుంది. 2019 బ్రాడ్‌బ్యాండ్ లీగ్ పట్టికలో , UK 35 వ స్థానంలో ఉంది – మడగాస్కర్ వెనుక మరియు ఐస్లాండ్ కంటే ఒక స్థానం.

Comparethemarket.com లో డిజిటల్ హెడ్ హోలీ నిబ్లెట్ ఇలా అన్నారు:

“గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో బ్రాడ్‌బ్యాండ్ కనెక్టివిటీని మెరుగుపరచడానికి ఛాన్సలర్ యొక్క నిబద్ధత సంవత్సరాలుగా ఆమోదయోగ్యం కాని వేగంతో బాధపడుతున్న గృహాలకు స్వాగతించే ఉపశమనం కలిగిస్తుంది.

మంచి బ్రాడ్‌బ్యాండ్ కనెక్షన్ లేకుండా ప్రస్తుతం 155,000 UK ఆస్తులు ఉన్నాయని ఆఫ్‌కామ్ గణాంకాలు చూపిస్తున్నాయి మరియు మా పరిశోధన దాదాపు మూడింట రెండు వంతుల (63%) గృహాలు బ్రాడ్‌బ్యాండ్ అంతరాయాలకు గురవుతున్నాయని లేదా కనీసం నెలకు ఒకసారి ఇంటర్నెట్ వేగాన్ని గణనీయంగా తగ్గిస్తుందని సూచిస్తున్నాయి.

ఈ అంతరాయాలు చాలా గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో ఉంటాయి మరియు ఆ గృహాలు తరచుగా ఒకటి లేదా రెండు ప్రొవైడర్ల మధ్య ఎన్నుకోవలసి వస్తుంది. ఈ పెట్టుబడి ఎక్కువ కనెక్టివిటీకి, వినియోగదారులకు మంచి ఎంపికకు మరియు మార్కెట్లో ఎక్కువ పోటీకి దారి తీస్తుంది. ”

ఈ సంవత్సరం బడ్జెట్‌లో బ్రాడ్‌బ్యాండ్ కోసం ప్రతిజ్ఞ చేసిన నగదు అనేక ఇతర ప్రధాన దేశాలతో ఉన్న అంతరాన్ని మూసివేయడానికి సహాయపడుతుంది మరియు UK మొత్తం డిజిటల్ మౌలిక సదుపాయాలు మరియు కనెక్టివిటీని కలిగి ఉండటానికి ఇది విజయవంతం కావడానికి సహాయపడుతుంది.

సిటీ ఫైబ్రే సిఇఒ గ్రెగ్ మెష్ మాట్లాడుతూ:

“బ్రిటన్ అనేది సేవా-ఆధారిత ఆర్థిక వ్యవస్థ, ఇది ఇంటర్నెట్‌ను ఆపివేస్తుంది మరియు ఇంటర్నెట్ పూర్తి-ఫైబర్‌పై ఉత్తమంగా పనిచేస్తుంది. ఈ సాంకేతికత డిజిటల్ మౌలిక సదుపాయాలను సృష్టిస్తోంది, ఇది మరిన్ని 5 జి నెట్‌వర్క్ సేవలు, స్మార్ట్ సిటీలను ప్రారంభిస్తుంది మరియు భవిష్యత్తులో దేశం అభివృద్ధి చెందడానికి అవసరమైన వేదికను ఏర్పాటు చేస్తుంది. “

ఈ వారం ప్రారంభంలో, “షేర్డ్ రూరల్ నెట్‌వర్క్” చొరవ కూడా ప్రకటించబడింది, ఇది EE, త్రీ, O2 మరియు వొడాఫోన్ కలిసి ఎడమ-వెనుక ప్రాంతాల్లో మొబైల్ కవరేజీని మెరుగుపరచడానికి కలిసి పనిచేస్తుందని చూస్తారు. స్కాట్లాండ్, వేల్స్ మరియు ఉత్తర ఐర్లాండ్‌లో నివసించే ప్రజలు ఈ కొత్త ప్రయత్నం వల్ల ఎక్కువ ప్రయోజనం పొందుతారని భావిస్తున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *