5 జి టెక్నాలజీస్ యుఎస్‌లో స్థిర వైర్‌లెస్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్‌ను ఎలా విముక్తి చేయగలవు

5 జి టెక్నాలజీస్ యుఎస్‌లో స్థిర వైర్‌లెస్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్‌ను ఎలా విముక్తి చేయగలవు

దీర్ఘకాలిక పరిణామం (ఎల్‌టిఇ) సాంకేతిక పరిజ్ఞానం ఆధారంగా స్థిర వైర్‌లెస్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ కమ్యూనికేషన్ సేవలు ప్రపంచవ్యాప్తంగా మోహరించబడ్డాయి, పేలవమైన వైర్‌లైన్ నెట్‌వర్క్ మౌలిక సదుపాయాలు ఉన్న ప్రాంతాలపై దృష్టి సారించాయి. ఇప్పుడు, 5 జి వైర్‌లెస్ టెక్నాలజీ స్థిర వైర్‌లెస్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ విభాగానికి మరిన్ని అవకాశాలను తెరవగలదు.

మొబైల్ నెట్‌వర్క్ ఆపరేటర్లు 5 జి నెట్‌వర్క్ మౌలిక సదుపాయాలను అమలు చేయడాన్ని కొనసాగిస్తున్నందున, 5 జి ఫిక్స్‌డ్ వైర్‌లెస్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ సేవల వాణిజ్య ప్రయోగం రాబోయే కొన్నేళ్లలో వేగవంతం అవుతుంది. ఇది చివరికి 5 జి ఫిక్స్‌డ్ వైర్‌లెస్ కన్స్యూమర్ ప్రీమిస్ ఎక్విప్‌మెంట్ (సిపిఇ) మార్కెట్‌ను నడిపిస్తుంది.

5 జి ఫిక్స్‌డ్ వైర్‌లెస్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ సిపిఇ ఎగుమతులు 2020 లో 2 మిలియన్ యూనిట్లకు చేరుకుంటాయని ఎబిఐ రీసెర్చ్ అంచనా వేసింది.

5 జి బ్రాడ్‌బ్యాండ్ మార్కెట్ అభివృద్ధి

5 జి ఫిక్స్‌డ్ వైర్‌లెస్ యాక్సెస్ (ఎఫ్‌డబ్ల్యుఎ) టెలికాం నెట్‌వర్క్ ఆపరేటర్లు మరియు వినియోగదారులకు అనేక ప్రయోజనాలను అందిస్తుంది. చివరి మైలు ఫైబర్ కనెక్టివిటీ స్థానంలో 5 జి ఫిక్స్‌డ్ వైర్‌లెస్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ నెట్‌వర్క్‌ల విస్తరణ గిగాబిట్ సామర్థ్యం బ్రాడ్‌బ్యాండ్ యాక్సెస్‌ను అందించేటప్పుడు ఫైబర్-ఆప్టిక్ లైన్లను వ్యవస్థాపించడానికి ఖర్చులు మరియు సమయాన్ని ఆదా చేస్తుంది.

“ఆసక్తికరంగా, చైనా మరియు మరికొన్ని అభివృద్ధి చెందిన మార్కెట్లు మినహా, ఫైబర్-టు-హోమ్ చొచ్చుకుపోవటం ఇప్పటికీ ప్రపంచవ్యాప్తంగా మొత్తం గృహాలలో 20 శాతం కన్నా తక్కువకు పరిమితం చేయబడింది. ఇది మొత్తం 5 జి స్థిర వైర్‌లెస్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ మార్కెట్‌కు భారీ అవకాశాన్ని సృష్టిస్తుంది” అని చెప్పారు. ఖిన్ శాండి లిన్, ఎబిఐ రీసెర్చ్ విశ్లేషకుడు .

2019 లో నాలుగు యుఎస్ నగరాల్లో ప్రారంభించిన తరువాత, వెరిజోన్ ఇప్పుడు 5 జి మొబైల్ నెట్‌వర్క్ పాదముద్ర ఉన్న ప్రాంతాల్లో తన 5 జి హోమ్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ సేవలను విస్తరించాలని యోచిస్తోంది. టి-మొబైల్ దేశవ్యాప్తంగా 5 జి నెట్‌వర్క్ లాంచ్‌తో గృహ వినియోగదారులకు 5 జి బ్రాడ్‌బ్యాండ్ సేవను వాణిజ్యపరంగా విడుదల చేయాలని యోచిస్తోంది.

వొడాఫోన్, త్రీ యుకె, ఐరోపాలో ఇఇ, మరియు దక్షిణాఫ్రికాలో వర్షం 5 జి ఎఫ్‌డబ్ల్యుఎ సేవలను ప్రారంభించిన ఆపరేటర్లు. ప్రపంచవ్యాప్తంగా అనేక సర్వీసు ప్రొవైడర్లు 5 జి ఫిక్స్‌డ్ వైర్‌లెస్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ సేవలను వాణిజ్యపరంగా ప్రారంభించడానికి కృషి చేస్తున్నారు.

చిప్‌సెట్‌లు మరియు పరికర తయారీదారులు కూడా 5 జి ఎఫ్‌డబ్ల్యుఎ స్థలంలో తమ పాత్రలను చురుకుగా పోషిస్తున్నారు. 5 జి ఎఫ్‌డబ్ల్యుఎ సిపిఇని అభివృద్ధి చేయడానికి 30 కి పైగా ఓఇఎమ్‌లతో భాగస్వామ్యం కుదుర్చుకున్నట్లు క్వాల్కమ్ ప్రకటించింది. అదే సమయంలో, పరికర తయారీదారులైన హువావే, నెట్‌కామ్, నోకియా మరియు శామ్‌సంగ్ ఇప్పటికే 5 జి ఎఫ్‌డబ్ల్యుఎ సిపిఇని ప్రవేశపెట్టాయి.

5G FWA పర్యావరణ వ్యవస్థ అభివృద్ధి చెందుతున్నప్పుడు, 5G ​​FWA సేవలు మరియు CPE యొక్క అదనపు వాణిజ్య ప్రయోగాలు ఉంటాయి. 5 జి ఎఫ్‌డబ్ల్యుఎ సిపిఇ మార్కెట్ సిఎజిఆర్ 71 శాతం పెరిగి 2024 లో కేవలం 7 మిలియన్ యూనిట్లకు చేరుకుంటుంది.

విస్తరణ దృష్టాంతాన్ని బట్టి, 5G FWA సేవలకు వివిధ రకాలైన CPE అవసరం, ఇండోర్ లేదా అవుట్డోర్, mmWave, లేదా Sub-6GHz మొదలైనవి అవసరం. సేవా ప్రదాత అవసరాలను తీర్చడానికి పరికర తయారీదారులు వివిధ రూప కారకాలు మరియు స్పెసిఫికేషన్లకు మద్దతునిచ్చేలా చూడాలి.

అధునాతన Wi-Fi లక్షణాల ఏకీకరణ, స్మార్ట్ హోమ్ పరికరాలకు కనెక్ట్ అయ్యే సామర్థ్యం మరియు ఇంటిలో ఉన్న Wi-Fi నిర్వహణ పరిష్కారాలు తుది వినియోగదారులకు విలువను పెంచగలవు అలాగే సేవా ప్రదాతలకు భేదాత్మక కారకాలను సృష్టించగలవు.

5 జి వైర్‌లెస్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ వృద్ధికి lo ట్లుక్

“5 జి టెక్నాలజీ ఎక్స్‌డిఎస్ఎల్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ వినియోగదారులను ఆకర్షించడానికి అధిక బ్యాండ్‌విడ్త్ మరియు అల్ట్రా-తక్కువ జాప్యాన్ని అందిస్తుంది, అయినప్పటికీ, అధిక పోటీ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ ఆటను గెలవడానికి విలువ-ఆధారిత లక్షణాలతో చక్కగా రూపొందించిన సిపిఇ అవసరం” అని లిన్ ముగించారు.

యుఎస్ మార్కెట్లో, వైర్‌లైన్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ సేవ ఖరీదైనది – మరింత ప్రగతిశీల దేశాలతో పోలిస్తే – మరియు టెల్కో మరియు కేబుల్ డ్యూపోలీలకు పోటీ చేయడానికి ప్రోత్సాహం లేదు, 5 జి ఫిక్స్‌డ్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ సమర్పణల పరిచయం ఈ బందీ మార్కెట్లను విముక్తి చేస్తుంది మరియు తద్వారా అర్ధవంతమైన పురోగతిని సృష్టించగలదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *