బ్రిటిష్ పిఎం జాన్సన్ హువావే 5 జి నిర్ణయంపై పెద్ద తిరుగుబాటును ఎదుర్కొన్నారు

బ్రిటిష్ పిఎం జాన్సన్ హువావే 5 జి నిర్ణయంపై పెద్ద తిరుగుబాటును ఎదుర్కొన్నారు

బ్రిటిష్ ప్రధాన మంత్రి బోరిస్ జాన్సన్ జాతీయ 5 జి నెట్‌వర్క్‌లలో హువావేను అనుమతించాలన్న నిర్ణయంపై పెద్ద తిరుగుబాటును ఎదుర్కొన్నారు.

UK యొక్క జాతీయ భద్రత మరియు వాషింగ్టన్‌తో దేశానికి ఉన్న సంబంధం రెండింటికీ ఈ నిర్ణయం ఏమిటనే దానిపై తోటి చట్టసభ సభ్యులు ఆందోళన వ్యక్తం చేయడంతో ప్రధాని మంగళవారం తన మొదటి పెద్ద తిరుగుబాటును ఎదుర్కొన్నారు.

కన్జర్వేటివ్ పార్టీకి చెందిన తిరుగుబాటుదారులు టెలికమ్యూనికేషన్ ఇన్ఫ్రాస్ట్రక్చర్ బిల్లుకు ఇయాన్ డంకన్ స్మిత్ ప్రవేశపెట్టిన సవరణకు మద్దతు ఇవ్వడంతో జాన్సన్ మెజారిటీని 24 కు తగ్గించారు. 2022 చివరి నాటికి యుకె నెట్‌వర్క్‌లు. ఎంపిలు 306 ఓట్ల సవరణను 282 కు ఓటు వేశారు

ఓటు తరువాత, హువావే విపి విక్టర్ జాంగ్ మాట్లాడుతూ:

“5G రోల్-అవుట్ను ట్రాక్ చేయడానికి మా కస్టమర్లతో కలిసి పనిచేయగలమని జనవరిలో UK ప్రభుత్వం తీసుకున్న నిర్ణయంతో మాకు భరోసా లభించింది. ఇది సాక్ష్యం ఆధారిత నిర్ణయం, ఇది మరింత ఆధునిక, మరింత సురక్షితమైన మరియు తక్కువ ఖర్చుతో కూడిన టెలికాం మౌలిక సదుపాయాలకు దారి తీస్తుంది. 15 సంవత్సరాలకు పైగా UK లోని టెలికాం ఆపరేటర్లకు అత్యాధునిక సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని అందించినందుకు మేము గర్విస్తున్నాము మరియు మేము ఈ బలమైన ట్రాక్ రికార్డ్‌ను నిర్మిస్తాము, ఆ వినియోగదారులు వారి 5G నెట్‌వర్క్‌లలో పెట్టుబడులు పెట్టేటప్పుడు వారికి మద్దతు ఇవ్వడం, ఆర్థిక వృద్ధిని పెంచడం మరియు UK కొనసాగించడానికి సహాయపడటం ప్రపంచవ్యాప్తంగా పోటీ చేయడానికి.

ప్రభుత్వం సాక్ష్యాలను పరిశీలించి, సైబర్‌ సెక్యూరిటీ ప్రాతిపదికన హువావే నిషేధించరాదని తేల్చిచెప్పింది మరియు రెండు పార్లమెంటరీ కమిటీలు అదే పని చేసి అంగీకరించాయి. సాక్ష్యం-ఆధారిత విధానం అవసరం, కాబట్టి కొన్ని నిరాధారమైన ఆరోపణలు వినడానికి మేము నిరాశ చెందాము. హువావే పరికరాలను నిషేధించడం వల్ల బ్రిటన్ తక్కువ భద్రత, తక్కువ ఉత్పాదకత మరియు తక్కువ వినూత్నతను కలిగిస్తుందని పరిశ్రమ మరియు నిపుణులు అంగీకరిస్తున్నారు. ”

బహుళ-సంవత్సరాల భద్రతా సమీక్ష తరువాత హువావే యొక్క గేర్‌ను “పరిమిత సామర్థ్యంలో” ఉపయోగించడానికి అనుమతించనున్నట్లు జనవరిలో యుకె ప్రకటించింది

పరికరాలు మరియు పరికరాలను మొబైల్ ఫోన్ మాస్ట్‌లకు అనుసంధానించే యాక్సెస్ నెట్‌వర్క్‌లో 35 శాతానికి మించి హువావే యొక్క పరికరాలు అనుమతించబడవు. ఇంకా, హువావే ఎటువంటి క్లిష్టమైన మౌలిక సదుపాయాలలో లేదా అణు సైట్లు మరియు సైనిక స్థావరాలు వంటి సున్నితమైన సైట్లలో అనుమతించబడదు. ఏవైనా ప్రమాదాలు ఉంటే బాన్‌బరీలోని ప్రత్యేక హువావే సైబర్ సెక్యూరిటీ సెంటర్‌లో అన్ని పరికరాలను తనిఖీ చేయడం కొనసాగుతుంది.

జనవరిలో హువావేపై యుకె నిర్ణయానికి ముందు, యుఎస్ ఇంటెలిజెన్స్ అధికారులు తమ బ్రిటిష్ సహచరులకు హువావేను జాతీయ భద్రతా ముప్పుగా ఎందుకు గ్రహించారో హైలైట్ చేసే పత్రాన్ని అందించారు .

హువావేను పరిమిత సామర్థ్యంలో కూడా అనుమతించాలన్న UK నిర్ణయంపై వాషింగ్టన్ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. అధ్యక్షుడు ట్రంప్ మరియు ప్రధాని జాన్సన్ మధ్య ఇటీవల జరిగిన ఫోన్ కాల్‌లో, హువావే నిర్ణయంపై ట్రంప్ జాన్సన్‌పై వేలాడదీసినట్లు తెలిసింది. హువావే పరికరాల వాడకానికి ప్రత్యామ్నాయాలు ఇవ్వడంలో ట్రంప్ విఫలమయ్యారనే నిరాశతో జాన్సన్ రాబోయే అమెరికా పర్యటనలను రద్దు చేసినట్లు చెబుతారు.

హువావే యొక్క పరికరాలను ఇప్పటికే UK యొక్క ప్రధాన ఆపరేటర్లందరూ ఉపయోగిస్తున్నారు. పున hardware స్థాపన హార్డ్‌వేర్‌ను పొందడం మరియు దానిని ఇన్‌స్టాల్ చేయడానికి అవసరమైన ఇంజనీర్లను నియమించడం వంటి వాటిలో చైనీస్ విక్రేత యొక్క గేర్‌ను పూర్తిగా నిషేధించడం ఖరీదైనది. హువావే యొక్క పరికరాల వాడకాన్ని పరిమితం చేయాలన్న UK యొక్క ప్రస్తుత ప్రణాళిక ప్రకారం , రాబోయే ఐదేళ్ళలో ఈ నిర్ణయం 500 మిలియన్ డాలర్లు ఖర్చు అవుతుందని BT మాత్రమే అంచనా వేసింది .

ఐరోపాలో UK యొక్క 5G నాయకత్వం కూడా దెబ్బతింటుంది. ఆర్థిక వ్యవస్థ యొక్క చాలా ప్రాంతాలలో కొత్త తరం నెట్‌వర్క్ నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ముఖ్యమైన కొత్త అవకాశాలు ఉపయోగించబడకుండా నిరోధించబడతాయి.

బిటి మాజీ ఛైర్మన్ మైక్ రేక్ బహిరంగ లేఖలో ఇలా రాశారు:

“హువావే 5 జి పరికరాలను మరింత పరిమితం చేయడానికి లేదా ఉన్న 4 జి పరికరాలను తొలగించడానికి చేసే ఏ ప్రయత్నమైనా చాలా ముఖ్యమైన ఖర్చులు మాత్రమే కాకుండా, చైనాతో వాణిజ్య సంబంధాలను పక్షపాతం చేస్తుంది మరియు ప్రభుత్వ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ ఆశయాలను గణనీయంగా వెనక్కి తీసుకుంటుంది.

ఇది ఒక క్లిష్టమైన క్షణంలో ఆర్థిక వ్యవస్థగా మన పోటీతత్వాన్ని మరింత దెబ్బతీస్తుంది. “

20 యుఎస్ సెనేటర్లతో కూడిన ద్వైపాక్షిక బృందం ఈ నెల ప్రారంభంలో హౌస్ ఆఫ్ కామన్స్ కు ఒక లేఖ రాసింది , బ్రిటిష్ చట్టసభ సభ్యులు తమ స్థానాన్ని పున ider పరిశీలించాలని కోరారు.

యుకె తన “గ్లోబల్ బ్రిటన్” వెంచర్‌ను ప్రారంభించి, యుఎస్ మరియు చైనా రెండింటితో వాణిజ్య ఒప్పందాలు కుదుర్చుకోవడానికి సిద్ధమవుతున్నప్పుడు, ఏదైనా నిర్ణయం స్వతంత్రంగా ఉందని నిర్ధారించడానికి ఇది ఒక చక్కటి రేఖను నడపాలి, కాని ఇద్దరి ముఖ్య భాగస్వాములతో మంచి సంబంధాలను కొనసాగిస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *